เมนูหลัก

 
หน้าแรก
รายชื่อ น.ร. ครู แต่ละกิจกรรม
คณะกรรมการจัดการแข่งขัน
พิมพ์เกียรติบัตรกรรมการตัดสิน
แสดงรายชื่อเป็นราย ร.ร.
พิมพ์บัตรประจำตัว
พิมพ์เกียรติบัตรนักเรียน+ครู
ผลการแข่งขันรายกิจกรรม
ผลการแข่งขันแยกตามเขตพื้นที่
สรุปเหรียญรางวัล
สรุปตัวแทนแข่งในระดับชาติ
สรุปตัวแทนแยกตามเขตพื้นที่
ข้อมูลสถานที่แข่งขัน
คู่มือการใช้งานเว็บไซต์
 

เกณฑ์การแข่งขัน

 
ปฐมวัย
ภาษาไทย
คณิตศาสตร์
นักบินน้อย สพฐ.
วิทยาศาสตร์
สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม
สุขศึกษาและพลศึกษา
ศิลปะ
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
หุ่นยนต์ สพฐ.
หุ่นยนต์
ภาษาต่างประเทศ
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
ศึกษาพิเศษ โรงเรียนเรียนร่วม
กิจกรรมศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น(กลองยาว)
การศึกษาพิเศษ เฉพาะความพิการ
 

ตารางการแข่งขัน

 
ภาษาไทย
คณิตศาสตร์
วิทยาศาสตร์
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
สุขศึกษา และพลศึกษา
ศิลปะ-ทัศนศิลป์
ศิลปะ-ดนตรี
ศิลปะ-นาฏศิลป์
ภาษาต่างประเทศ
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
คอมพิวเตอร์
หุ่นยนต์
การงานอาชีพ
ปฐมวัย
เรียนร่วม - ภาษาไทย
เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
เรียนร่วม - ศิลปะ
เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
ศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น
 

สรุปการแข่งขันรายวัน

 
16 ธ.ค. 2559
17 ธ.ค. 2559
18 ธ.ค. 2559
รายการทั้งหมด
 

ข่าวประชาสัมพันธ์

   
 

ห้ามนำอุปกรณ์เครื่องมือหนักมาใช้สร้างหุ่นยนต์ภายในพื้นที่สร้างและประกอบหุ่นยนต์ เด็ดขาด

ห้ามนำอุปกรณ์เครื่องมือหนัก* มาใช้สร้างหุ่นยนต์ภายในพื้นที่สร้างและประกอบหุ่นยนต์ โดยทางคณะกรรมการจะไม่จัดเตรียมเครื่องไว้ให้

 คำอธิบายเพิ่มเติม 

เครื่องมือช่างที่อนุญาตให้นำเข้าไปในบริเวณพื้นที่สร้างและประกอบหุ่นยนต์ได้ คือ เครื่องมือ (Hand Tools) และ เครื่องมือวัด (Measuring Tools) เท่านั้น ส่วนเครื่องมือกล (Machine Tools) ทุกชนิด ห้ามเข้าพื้นที่สร้างและประกอบหุ่นยนต์ เด็ดขาด หากจำเป็นต้องใช้ผู้เข้าแข่งขันนำมา ไว้ให้ใช้ร่วมกันเป็นส่วนกลาง และมีกรรมการควบคุมดูแลตลอดเวลา  ใช้ให้ถูกต้องและมีอุุปกรณ์สวมป้องกันเพื่อปลอดภัยเป็นสำคัญ

 เครื่องมือ (Hand Tools) เครื่องมือประเภทที่เรียกว่า แฮนด์ทูล (Hand tool) เป็นเครื่องมือพื้นฐานที่ใช้สำหรับงานช่างทั่วไป มีทั้งขนาดเล็ก ขนาดกลาง ขนาดใหญ่ สามารถใช้ได้โดยไม่ต้องมีเครื่องจักรหรือกลไกทางกลอื่นมาบังคับ ช่างทุกคน ทุกประเภท หากขาดเครื่องมือนี้แล้ว ไม่อาจทำงานได้สำเร็จ

เครื่องมือวัด (Measuring Tools) 

ส่วนเครื่องมือกล (Machine Tools) ทุกชนิด ห้ามเข้าพื้นที่สร้างและประกอบหุ่นยนต์ เด็ดขาด หากจำเป็นต้องใช้ให้ผู้แข่งขันนำมาไว้ให้ใช้ร่วมกันเป็นส่วนกลาง และมีกรรมการควบคุมดูแลตลอดเวลา  ใช้ให้ถูกต้องและ,มีอุุปกรณ์สวมป้องกันเพื่อปลอดภัยเป็นสำคัญ

การใช้งานประเภทนี้ ต้องมีต้นกำลังมาขับเคลื่อน มีทั้ง ชนิด ขนาด แตกต่างกัน รวมถึงใช้งานเบา หนัก ไม่เท่ากัน โดยส่วนมากจะเรียกชื่อตามลักษณะการใช้งาน แบ่งออกได้เป็น 2 ชนิด

1) เครื่องมือกล หรือ Machine Tools หมายถึง เครื่องมือที่ทำงานโดยอาศัยพลังงานจากไฟฟ้า เครื่องยนต์ หรือต้นกำลังอื่น ๆ ปกติจะมีขนาดใหญ่ มีน้ำหนักมาก ไม่สามารถเคลื่อนย้ายได้ด้วยมือ เช่น เครื่องกลึง เครื่องคว้านกระบอกสูบ เครื่องเจียระไนเพลาข้อเหวี่ยง สว่านแบบแท่น เลื่อยวงเดือน เป็นต้น

2)  เครื่องมือกลชนิดเคลื่อนย้ายได้ หรือ Portable Power Tools หมายถึง เครื่องมือกลขนาดเล็กที่สามารถเคลื่อนย้ายได้ง่าย ไม่ได้ยึดติดแน่นอยู่กับที่ เช่น สว่านมือไฟฟ้า เลื่อยมือไฟฟ้า  เป็นต้น

 
 
 
 
 
  การประกวดแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่งและวงสตริง เพลงที่ใช้ทั้งเพลงช้าและเพลงเร็วกำหนดให้ใช้เพลงที่เกี่ยวข้องและเป็นการรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเด
 
 
ดาวน์โหลดกำหนดการพิธีเปิด-ปิดฉบับเต็ม [คลิกที่นี่]
 
 
 
แจ้งโรงเรียนให้เข้าระบบโรงเรียนและเพิ่มข้อมูลการติดต่อครูผู้ฝึกสอน
เพื่อให้กรรมการติดต่อในกรณีเร่งด่วน

 
 
รายชื่อศึกษานิเทศก์ที่รับผิดชอบการแข่งขันแต่ละกลุ่มสาระ
รายการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับ สพป.

 
กลุ่มสาระ ผู้รับผิดชอบ เบอร์โทรศัพท์
ปฐมวัย ศน.วรนุช  สายทอง 088-2194804
ภาษาไทย ศน.อรวรรณ สุพรรณพยัคฆ์
ศน.ขวัญใจ  คำรอด
086-3356078
081-2953746
คณิตศาสตร์ ศน.อาคม  ธนอุดมนาน 086-5737875
วิทยาศาสตร์/นักบินน้อย สพฐ. ศน.เพลินพิศ  กอบตระกูล 081-8648451
สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ศน.แกล้วกล้า  ศรีหนารถ 081-3776410
สุขศึกษาและพลศึกษา ศน.กุสุมา  วิเศษ 081-7232468
ศิลปะ(ทุกรายการ)/ กลองยาว ศน.สุทธิ  สุวรรณปาล
ศน.สำเร็จ  อาษาสุข
089-0995206
091-7813036
ภาษาต่างประเทศ ศน.ชนิตพร  ชุ่มจิตต์ 089-9864086
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ศน.สุทธิ  สุวรรณปาล 089-0995206
กอท.(คอมพิวเตอร์/หุ่นยนต์) ศน.อัญชัญ  ชูช่วย 082-5074974
กอท.(การงานอาชีพ) ศน.อัจฉนา  มุลิ 081-8627577
พิการเรียนรวม(ทุกกลุ่มสาระ) ศน.อภิชัย  เทียนศิริ 089-4002466

ข่าวแจ้งจากกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ
          เกณฑ์การแข่งขัน(ล่าสุด) ให้ผู้เข้าแข่งขันแสดงเอกสารหลักฐาน ประกอบด้วย ระเบียนแสดงผลการเรียน(ปพ.1) ที่เป็นปัจจุบันและสำเนาทะเบียนบ้าน โดยนำเอกสารมาแสดงคุณสมบัติผู้เข้าแข่งขันในรายงานตัว ณ จุดลงทะเบียน(ห้องประชุม อาคาร 3 โรงเรียนตังเอ็ง)
**ทุกลำดับ รายงานตัว เวลา 08.00 - 08.30 น.
หมายเหตุ : หากกิจกรรมการแข่งขันใดผู้เข้าแข่งขันมีจำนวนไม่เกิน 28 คน ให้ทุกลำดับการแข่งขันในภาคเช้า
ข่าวแจ้งจากกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ - นาฏศิลป์
          ขอความกรุณาผู้เข้าแข่งขันที่ต้องใช้เพลงประกอบการแสดงขอให้นำเพลงใส่แฟลชไดร์มาแทนการใส่แผ่นCD เพราะการใส่แผ่น CD มานั้นบางครั้งแผ่น CD อาจไม่สามารถเปิดกับเครื่องเล่นได้ค่ะ
-------------------------------------------------
กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ - นาฏศิลป์ 
-------------------------------------------------
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ จัดทำข้อมูลรายละเอียดของการแสดงอย่างน้อย 5 ฉบับ ส่งให้คณะกรรมการก่อนการแข่งขัน (โดยระดับเขตพื้นที่รวบรวมส่งระดับภาค) ให้ส่งเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 9 ธันวาคม 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.สุทธิ  สุวรรณปาล สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 089-0995206
-------------------------------------
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
-------------------------------------
(1) การแข่งขัน "กิจกรรมสภานักเรียน" ให้ส่งเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
(2) กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ให้ส่งเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.สุทธิ  สุวรรณปาล สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 089-0995206
 
 
-------------------------------------------------------------------------
การแข่งขันสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
-------------------------------------------------------------
(1) การแข่งขันรายการ "โครงงานคุณธรรม" ทุกระดับชั้น ให้ส่งเล่มโครงงานฯพร้อมบทคัดย่อ จำนวน 5 ชุด ภายในวันที่ 9 ธันวาคม 2559***
(2) การแข่งขันรายการ "ภาพยนต์สั้น" ทุกระดับชั้น ให้ส่งผลงาน ภายในวันที่ 2 ธันวาคม 2559***
สถานที่จัดส่ง : ศน.แกล้วกล้า  ศรีหนารถ สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 081-3776410 (ศน.แกล้วกล้า)
-------------------------------------------------------------------------
การแข่งขันการงานอาชีพและเทคโนโลยี(คอมพิวเตอร์)
-------------------------------------------------------------

(1) การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟแวร์
***ให้ส่งเล่มโครงงานและเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.อัญชัญ  ชูช่วย สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 082-5074974 (ศน.อัญชัญ)
---------------------------------
การแข่งขันหุ่นยนต์
---------------------------

แจ้งให้ตัวแทนเขตพื้นที่ที่รายการแข่งขัน ดังต่อไปนี้
(1) การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6
(2) การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3
(3) การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6
(4) การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3
(5) การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ป.1-ป.6
(6) การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3
**ให้ลงทะเบียนแข่งขันและฟังคำชี้แจงกติกาในวันที่ 16 ธ.ค.59 เวลา 14.00 น.เป็นต้นไป [หากไม่มารับฟังคำชี้แจงให้ถือว่ารับทราบกติกาและข้อตกลงการแข่งขันจะประท้วงหรือโต้แย้งใดๆอีกไม่ได้]
รายการแข่งขัน :
(1) การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ป.1-ป.6
(2) การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3
***ให้ส่งเล่มโครงงานและเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 2 ธันวาคม 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.อัญชัญ  ชูช่วย สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 082-5074974 (ศน.อัญชัญ)
-----------------------------
กลุ่มสาระคณิตศาสตร์ 
---------------------------------
(1) การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
(2) การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
(3) การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6

(4) การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
***
ให้ส่งเล่มโครงงาน ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : โรงเรียนยอแซฟวิทยา 113 ถนนศรีนวดิตถ์ ต.ท่าใหม่ อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120
เบอร์โทรศัพท์ : 039-431232
---------------------------------
กลุ่มสาระวิทยาศาสตร์ 
---------------------------------
(1) การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
(2) การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
(3) การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6

(4) การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
***
ให้ส่งเล่มโครงงาน ภายในวันที่ 9 ธันวาคม 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : โรงเรียนเทศบาลเมืองจันทบุรี ๑ เลขที่ 4 ถนนเทศบาล 3 ต.วัดใหม่ อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 088-2862316 (รองฯนิตยา)
 
 
สถานที่จัดการแข่งขันงานศิลปหัตกรรมนักเรียน
ระดั
บภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 
ระดับปฐมวัย/ประถมศึกษา/ขยายโอกาส
 
สถานที่พักที่สามารถติดต่อเพื่อเข้าพัก
งานศิลปหั
ตกรรมนักเรียนระดับภาคกลางและภาคตะวันออก
ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559
 
 
 

 
เว็บไซต์ประชาสัมพันธ์งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน
เว็บไซต์ประชาสัมพันธ์งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนอย่างเป็นทางการ สามารถเข้าชมได้ที่ http://www.sillapa.net
วันจันทร์ ที่ 01 สิงหาคม 2559 เวลา 00:00 น.
 

 

ข่าวจากส่วนกลาง

 

เข้าระบบโรงเรียน

 
ชื่อผู้ใช้ :
รหัสผ่าน :
 

ระบบจัดการ

 
ผู้ดูแลระบบ
เข้าระบบโรงเรียน
เข้าระบบกลุ่มโรงเรียน
เข้าระบบบันทึกคะแนน
เข้าระบบการพิมพ์
 

การนำเสนอ

 
สรุปเหรียญแสดงจอโปรเจคเตอร์ (1024x768)
สรุปอันดับ+เหรียญแสดงจอโปรเจคเตอร์ (1024x768)
สรุปเหรียญ+ผลการแข่งขันแสดงจอ HD TV (1280x720)
ผลการแข่งขันล่าสุด 30 รายการ (800x600 - 1280x720)
สรุปเหรียญ ไม่นับเรียนร่วม
สรุปอันดับ+เหรียญ ไม่นับเรียนร่วม
สรุปเหรียญ - ไม่วิ่ง
สรุปอันดับ+เหรียญ - ไม่วิ่ง
สรุปเหรียญ ไม่นับเรียนร่วม - ไม่วิ่ง
สรุปอันดับ+เหรียญ ไม่นับเรียนร่วม - ไม่วิ่ง
สรุปอันดับและเหรียญเป็นข้อความ
สรุปเหรียญเป็นข้อความ
 

สถิติการลงทะเบียน

 
จำนวนเขตพื้นที่ 48
จำนวนโรงเรียน 2,760
จำนวนทีม 9,097
จำนวนนักเรียน 29,521
จำนวนครูผู้ฝึกสอน 15,781
จำนวนกรรมการ 1,128
ครู+นักเรียน 45,302
ครู+นักเรียน+กรรมการ 46,430
ประกาศผลแล้ว 256/256 (100.00%)
 

เว็บไซต์

 
ระดับชาติ
ภาคใต้
ภาคกลางและภาคตะวันออก
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ภาคเหนือ
 

คู่มือการใช้งานระบบ

 


 

สถิติการเข้าชม

 
วันนี้ 34
เมื่อวาน 827
สัปดาห์นี้ 2,795
สัปดาห์ที่แล้ว 5,882
เดือนนี้ 25,191
เดือนที่แล้ว 25,191
ปีนี้ 105,435
ทั้งหมด 1,574,765