เมนูหลัก

 
หน้าแรก
รายชื่อ น.ร. ครู แต่ละกิจกรรม
คณะกรรมการจัดการแข่งขัน
พิมพ์เกียรติบัตรกรรมการตัดสิน
แสดงรายชื่อเป็นราย ร.ร.
พิมพ์เกียรติบัตรนักเรียน+ครู
ผลการแข่งขันรายกิจกรรม
ผลการแข่งขันแยกตามเขตพื้นที่
สรุปเหรียญรางวัล
สรุปตัวแทนแข่งในระดับภาค
ข้อมูลสถานที่แข่งขัน
คู่มือการใช้งานเว็บไซต์
 

เกณฑ์การแข่งขัน

 
การศึกษาปฐมวัย
ภาษาไทย
ภาษาต่างประเทศ
วิทยาศาสตร์
นักบินน้อย สพฐ.
คณิตศาสตร์
สังคมศึกษา ฯ
สุขศึกษา และพลศึกษา
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
หุ่นยนต์ สพฐ.
ศิลปะ
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การศึกษาพิเศษ (เรียนร่วม)
 

ตารางการแข่งขัน

 
ภาษาไทย
คณิตศาสตร์
วิทยาศาสตร์
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
สุขศึกษา และพลศึกษา
ศิลปะ-ทัศนศิลป์
ศิลปะ-ดนตรี
ศิลปะ-นาฏศิลป์
ภาษาต่างประเทศ
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
คอมพิวเตอร์
หุ่นยนต์
การงานอาชีพ
ปฐมวัย
เรียนร่วม - ภาษาไทย
เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
เรียนร่วม - ศิลปะ
เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
ศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น
 

สรุปการแข่งขันรายวัน

 
26 พ.ย. 2559
รายการทั้งหมด
 

ข่าวประชาสัมพันธ์

  การแข่งขันหุ่นยนต์
---------------------------

แจ้งให้ตัวแทนเขตพื้นที่ที่รายการแข่งขัน ดังต่อไปนี้
(1) การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6
(2) การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3
(3) การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6
(4) การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3
(5) การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ป.1-ป.6
(6) การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3
**ให้ลงทะเบียนแข่งขันและฟังคำชี้แจงกติกาในวันที่ 16 ธ.ค.59 เวลา 14.00 น.เป็นต้นไป [หากไม่มารับฟังคำชี้แจงให้ถือว่ารับทราบกติกาและข้อตกลงการแข่งขันจะประท้วงหรือโต้แย้งใดๆอีกไม่ได้]
รายการแข่งขัน :
(1) การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ป.1-ป.6
(2) การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3
***ให้ส่งเล่มโครงงานและเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 2 ธันวาคม 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.อัญชัญ  ชูช่วย สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 082-5074974 (ศน.อัญชัญ)
 
 
รายชื่อศึกษานิเทศก์ที่รับผิดชอบการแข่งขันแต่ละกลุ่มสาระ ในระดับภาคกลางและภาาคตะวันออก
รายการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับ สพป.

 
กลุ่มสาระ ผู้รับผิดชอบ เบอร์โทรศัพท์
ปฐมวัย ศน.วรนุช  สายทอง 088-2194804
ภาษาไทย ศน.อรวรรณ สุพรรณพยัคฆ์
ศน.ขวัญใจ  คำรอด
086-3356078
081-2953746
คณิตศาสตร์ ศน.อาคม  ธนอุดมนาน 086-5737875
วิทยาศาสตร์/นักบินน้อย สพฐ. ศน.เพลินพิศ  กอบตระกูล 081-8648451
สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ศน.แกล้วกล้า  ศรีหนารถ 081-3776410
สุขศึกษาและพลศึกษา ศน.กุสุมา  วิเศษ 081-7232468
ศิลปะ(ทุกรายการ)/ กลองยาว ศน.สุทธิ  สุวรรณปาล
ศน.สำเร็จ  อาษาสุข
089-0995206
091-7813036
ภาษาต่างประเทศ ศน.ชนิตพร  ชุ่มจิตต์ 089-9864086
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ศน.สุทธิ  สุวรรณปาล 089-0995206
กอท.(คอมพิวเตอร์/หุ่นยนต์) ศน.อัญชัญ  ชูช่วย 082-5074974
กอท.(การงานอาชีพ) ศน.อัจฉนา  มุลิ 081-8627577
พิการเรียนรวม(ทุกกลุ่มสาระ)
 
 
ข่าวแจ้งจากกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ - นาฏศิลป์
          ขอความกรุณาผู้เข้าแข่งขันที่ต้องใช้เพลงประกอบการแสดงขอให้นำเพลงใส่แฟลชไดร์มาแทนการใส่แผ่นCD เพราะการใส่แผ่น CD มานั้นบางครั้งแผ่น CD อาจไม่สามารถเปิดกับเครื่องเล่นได้ค่ะ
-------------------------------------------------
กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ - นาฏศิลป์ 
-------------------------------------------------
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ จัดทำข้อมูลรายละเอียดของการแสดงอย่างน้อย 5 ฉบับ ส่งให้คณะกรรมการก่อนการแข่งขัน (โดยระดับเขตพื้นที่รวบรวมส่งระดับภาค) ให้ส่งเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 9 ธันวาคม 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.สุทธิ  สุวรรณปาล สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 089-0995206
 
 

การแก้ไข ชื่อ-สกุล ของนักเรียน ครูผู้สอน
การแก้ไขชื่อ-สกุล จะต้องเป็นคนเดิม แต่มี คำหน้านาม หรือ ชื่อ หรือสกุล ที่มีพยัญชนะ สระ ผิดเล็กน้อย ให้ดำเนินการ แก้ไข ไม่ต้องส่งเอกสารยืนยัน โดยดำเนินการตามคู่มือด้านล่าง

การเปลี่ยนตัว ของนักเรียน ครูผู้สอน
การเปลี่ยนตัวเป็นการเปลี่ยนจากนักเรียน/ครู ที่เข้าแข่งขันในระดับภาคเป็นนักเรียนคนใหม่ที่จะมาแข่งขันในระดับภาค ซึ่งจะต้องเป็นไปตามเกณฑ์ที่ดำหนดไว้ตามประกาศดังนี้
             1) การแข่งขันประเภทเดี่ยว หรือมีผู้แข่งขัน 1 คน ไม่สามารถเปลี่ยนตัวผู้เข้าแข่งขันได้ 
             2) การแข่งขันประเภททีม เปลี่ยนตัวได้ ดังนี้
                 (1) ทีม 2 – 3 คน เปลี่ยนตัวได้ไม่เกิน 1 คน
                 (2) ทีม 4 – 6 คน เปลี่ยนตัวได้ไม่เกิน 2 คน
                 (3) ทีม 7 – 10 คน เปลี่ยนตัวได้ไม่เกิน 3 คน
                 (4) ทีม 11 – 20 คน เปลี่ยนตัวได้ไม่เกิน 4 คน
                 (5) ทีม 20 คนขึ้นไป เปลี่ยนตัวได้ไม่เกิน 5 คน

โดย โรงเรียนเป็นผู้ดำเนินการเปลียนตัว โดยแนบไฟล์หนังสือขอเปลี่ยนตัว(หนังสือ1ฉบับต่อ1กิจกรรม)  ลงในระบบ โดยหนังสือจะต้องบันทึกในรูปของไฟล์ pdf เท่านั้น วิธีการปฎิบัติตามคู่มือด้านล่าง และให้นำเอกสารการเปลี่ยนตัวฉบับจริงมายื่นในวันแข่งขันที่ฝ่ายลงทะเบียน 

 
  ระยะเวลาการดำเนินงานการแก้ไข/เปลี่ยนตัว
ระยะที่ 2 วันที่ 26-30 พฤศจิกายน 2559 โรงเรียนดำเนินการแก้ไข/เปลี่ยนตัว โดย ADMIN ระดับภาคจะตรวจสอบเอกสารการขอเปลี่ยนตัวและอนุมัติการเปลี่ยนแปลง และประกาศให้โรงเรียนอัพโหลดรูปภาพติดบัตรของผู้เข้าแข่งขันทุกคน ในวันที่ 1 ธันวาคม 2559
 
  เปลี่ยนแปลงสถานที่แข่งขันโครงงานคณิตศาสตร์ ทุกประเภท ทุกระดับชั้น จากเดิม แข่งขันที่ห้องประชุมสีหมอกเมฆนิลกาฬ และห้องประชุมหลวงปู่ดี เปลี่ยนแปลงเป็นแข่งขันที่โรงเรียนอนุบาลวัดป่าเลไลยก์  
 
การแข่งขันสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
-------------------------------------------------------------

การแข่งขันรายการ "โครงงานคุณธรรม" ทุกระดับชั้น ให้ส่งเล่มโครงงาน ภายในวันที่ 9 ธันวาคม 2559***
สถานที่จัดส่ง : ศน.แกล้วกล้า  สีหนารถ สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 081-3776410 (ศน.แกล้วกล้า)
-------------------------------------------------------------------------
การแข่งขันการงานอาชีพและเทคโนโลยี(คอมพิวเตอร์)
-------------------------------------------------------------

(1) การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟแวร์
***ให้ส่งเล่มโครงงานและเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.อัญชัญ  ชูช่วย สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 082-5074974 (ศน.อัญชัญ)
---------------------------------
 
 
 
การแข่งขันสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
-------------------------------------------------------------

การแข่งขันรายการ "โครงงานคุณธรรม" ทุกระดับชั้น ให้ส่งเล่มโครงงาน ภายในวันที่ 9 ธันวาคม 2559***
สถานที่จัดส่ง : ศน.แกล้วกล้า  สีหนารถ สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 081-3776410 (ศน.แกล้วกล้า)
-------------------------------------------------------------------------
การแข่งขันการงานอาชีพและเทคโนโลยี(คอมพิวเตอร์)
-------------------------------------------------------------

(1) การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟแวร์
***ให้ส่งเล่มโครงงานและเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.อัญชัญ  ชูช่วย สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 082-5074974 (ศน.อัญชัญ)
---------------------------------
การแข่งขันหุ่นยนต์
---------------------------

แจ้งให้ตัวแทนเขตพื้นที่ที่รายการแข่งขัน ดังต่อไปนี้
(1) การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6
(2) การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3
(3) การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6
(4) การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3
(5) การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ป.1-ป.6
(6) การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3
**ให้ลงทะเบียนแข่งขันและฟังคำชี้แจงกติกาในวันที่ 15 ธ.ค.59 เวลา 14.00 น.เป็นต้นไป [หากไม่มารับฟังคำชี้แจงให้ถือว่ารับทราบกติกาและข้อตกลงการแข่งขันจะประท้วงหรือโต้แย้งใดๆอีกไม่ได้]
รายการแข่งขัน :
(1) การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ป.1-ป.6
(2) การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3
***ให้ส่งเล่มโครงงานและเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขัน ภายในวันที่ 2 ธันวาคม 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.อัญชัญ  ชูช่วย สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 082-5074974 (ศน.อัญชัญ)
 
  โรงเรียนตัวแทน สพป.สุพรรณบุรี เขต 1 ขอให้ดำเนินการตรวจสอบกำหนดการแข่งขัน เส้นทางการเดินทาง และ สถานที่พัก ที่ http://central66.sillapa.net/sp-center/  
  การจัดส่งเอกสารล่วงหน้า ในการแข่งขันระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ณ จังหวัดจันทบุรี
ผู้ได้รับการคัดเลือกเป็นตัวแทนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุพรรณบุรี เขต 1 ให้ดำเนินการจัดส่งเอกสารที่เกี่ยวข้องกับการแข่งขัน ดังนี้
กลุ่มสาระคณิตศาสตร์
 
---------------------------------
(1) การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
(2) การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
(3) การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
(4) การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
***ให้ส่งเล่มโครงงาน ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : โรงเรียนยอแซฟวิทยา 113 ถนนศรีนวดิตถ์ ต.ท่าใหม่ อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120
เบอร์โทรศัพท์ : 039-431232
---------------------------------
http://central66.sillapa.net/ckfinder/userfiles/images/icon_new(1).gifกลุ่มสาระวิทยาศาสตร์ 
---------------------------------
(1) การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
(2) การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
(3) การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
(4) การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
***ให้ส่งเล่มโครงงาน ภายในวันที่ 9 ธันวาคม 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : โรงเรียนเทศบาลเมืองจันทบุรี ๑ เลขที่ 4 ถนนเทศบาล 3 ต.วัดใหม่ อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 088-2862316 (รองฯนิตยา)
-------------------------------------

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
--------------------------------------
(1) โรงเรียนที่เข้าประกวดและแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา(YC : Youth Counselor) ระดับชั้น ม.1-3 ต้องจัดเตรียมเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขันและจัดส่งเอกสารหลักฐาน จำนวน 5 ชุด
(2) โรงเรียนที่เข้าประกวดและแข่งขันกิจกรรมกิจกรรมสภานักเรียน ต้องจัดเตรียมเอกสารตามเกณฑ์การแข่งขันและจัดส่งเอกสารหลักฐาน จำนวน 5 ชุด
***ให้ส่งเอกสารหลักฐาน ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2559***(หากเลยกำหนดไม่พิจารณา ดูวันประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ)
สถานที่จัดส่ง : ศน.สุทธิ  สุวรรณปาล สพป.จันทบุรี เขต 1 เลขที่ 1 ถนนตากสิน ต.ตลาด อ.เมืองจันทบุรี จ.จันทบุรี 22000
เบอร์โทรศัพท์ : 089-0995206 (ศน.สุทธิ)
 
   
 

โรงเรียนลงทะเบียน

 

 
ปฏิทินการแข่งขันระดับภาค
> รับลงทะเบียนนักเรียน/ครู ระดับเขตพื้นที่ =>
>> ตรวจสอบรายชื่อ/แก้ไข =>
>> ปิดการลงทะเบียนนักเรียน/ครู =>
>> จัดการแข่งขันระดับเขตพื้นที่ =>
>> ประกาศผลการแข่งขันระดับเขตพื้นที่ =>
>> พิมพ์เกียรติบัตรการแข่งขัน =>
โอนข้อมูลเขตพื้นที่สู่สู่ระดับภาค => ก่อน 20 พ.ย. 2559
>>ตรวจสอบรายชื่อนักเรียน ครู ระดับภาค => 21-23 พ.ย. 2559
>>แก้ไขเปลี่ยนตัวนักเรียน ครู ระดับภาค => 24-30 พ.ย. 2559
>>ตรวจสอบรายชื่อนักเรียน ครู ระดับภาค => 1-4 ธ.ค. 2559
>>พิมพ์บัตรจำตัวผู้เข้าแข่งขันระดับภาค => 8-14 ธ.ค. 2559
>>การแข่งขันระดับภาค ณ จังหวัดจันทบุรี => 16-18 ธ.ค. 2559
 
วันอาทิตย์ ที่ 21 สิงหาคม 2559 เวลา 11:25 น.
เว็บไซต์ประชาสัมพันธ์งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน
เว็บไซต์ประชาสัมพันธ์งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนอย่างเป็นทางการ สามารถเข้าชมได้ที่ http://www.sillapa.net
วันจันทร์ ที่ 01 สิงหาคม 2559 เวลา 00:00 น.
 

 

ข่าวจากส่วนกลาง

 

เข้าระบบโรงเรียน

 
ชื่อผู้ใช้ :
รหัสผ่าน :
 

ระบบจัดการ

 
ผู้ดูแลระบบ
เข้าระบบโรงเรียน
เข้าระบบกลุ่มโรงเรียน
เข้าระบบบันทึกคะแนน
เข้าระบบการพิมพ์
 

การนำเสนอ

 
สรุปเหรียญแสดงจอโปรเจคเตอร์ (1024x768)
สรุปอันดับ+เหรียญแสดงจอโปรเจคเตอร์ (1024x768)
สรุปเหรียญ+ผลการแข่งขันแสดงจอ HD TV (1280x720)
ผลการแข่งขันล่าสุด 30 รายการ (800x600 - 1280x720)
สรุปเหรียญ ไม่นับเรียนร่วม
สรุปอันดับ+เหรียญ ไม่นับเรียนร่วม
สรุปเหรียญ - ไม่วิ่ง
สรุปอันดับ+เหรียญ - ไม่วิ่ง
สรุปเหรียญ ไม่นับเรียนร่วม - ไม่วิ่ง
สรุปอันดับ+เหรียญ ไม่นับเรียนร่วม - ไม่วิ่ง
สรุปอันดับและเหรียญเป็นข้อความ
สรุปเหรียญเป็นข้อความ
 

สถิติการลงทะเบียน

 
จำนวนโรงเรียน 150
จำนวนทีม 387
จำนวนนักเรียน 890
จำนวนครูผู้ฝึกสอน 497
จำนวนกรรมการ 2
ครู+นักเรียน 1,387
ครู+นักเรียน+กรรมการ 1,389
ประกาศผลแล้ว 183/256 (71.48%)
 

เว็บไซต์

 
ระดับชาติ
ภาคใต้
ภาคกลางและภาคตะวันออก
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ภาคเหนือ
 

คู่มือการใช้งานระบบ

 


 

สถิติการเข้าชม

 
วันนี้ 5
เมื่อวาน 6
สัปดาห์นี้ 72
สัปดาห์ที่แล้ว 193
เดือนนี้ 849
เดือนที่แล้ว 411
ปีนี้ 4,342
ทั้งหมด 34,918